เลือกจังหวัด กระบี่ • ตรัง • นครศรีธรรมราช
กระบี่
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) เกาะลันตา • เขาพนม • คลองท่อม • ปลายพระยา • เมืองกระบี่ • ลำทับ • เหนือคลอง • อ่าวลึก
- เหนือคลอง
- เกาะศรีบอยา
- คลองขนาน
- คลองเขม้า
- โคกยาง
- ตลิ่งชัน
- ปกาสัย
- ห้วยยูง
- เหนือคลอง
ตรัง
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) กันตัง • นาโยง • ปะเหลียน • เมืองตรัง • ย่านตาขาว • รัษฎา • วังวิเศษ • สิเกา • ห้วยยอด • หาดสำราญ
- ย่านตาขาว
- เกาะเปียะ
- ทุ่งกระบือ
- ทุ่งค่าย
- นาชุมเห็ด
- ในควน
- โพรงจระเข้
- ย่านตาขาว
- หนองบ่อ
นครศรีธรรมราช
เลือกอำเภอ (เรียงตามตัวอักษร) ขนอม • จุฬาภรณ์ • ฉวาง • เฉลิมพระเกียรติ • ชะอวด • ช้างกลาง • เชียรใหญ่ • ถ้ำพรรณรา • ท่าศาลา • ทุ่งสง • ทุ่งใหญ่ • นบพิตำ • นาบอน • บางขัน • ปากพนัง • พรหมคีรี • พระพรหม • พิปูน • เมืองนครศรีธรรมราช • ร่อนพิบูลย์ • ลานสกา • สิชล • หัวไทร
- ท่าศาลา
- กลาย
- ดอนตะโก
- ตลิ่งชัน
- ท่าขึ้น
- ท่าศาลา
- ไทยบุรี
- โพธิ์ทอง
- โมคลาน
- สระแก้ว
- หัวตะพาน
- ทุ่งสง
- กะปาง
- เขาขาว
- เขาโร
- ควนกรด
- ชะมาย
- ถ้ำใหญ่
- ที่วัง
- นาโพธิ์
- นาไม้ไผ่
- นาหลวงเสน
- น้ำตก
- ปากแพรก
- หนองหงส์
- เมืองนครศรีธรรมราช
- กำแพงเซา
- คลัง
- ไชยมนตรี
- ท่างิ้ว
- ท่าซัก
- ท่าวัง
- ท่าเรือ
- ท่าไร่
- นาเคียน
- นาทราย
- ในเมือง
- บางจาก
- ปากนคร
- ปากพูน
- โพธิ์เสด็จ
- มะม่วงสองต้น
รายชื่อผู้สมัคร ส.ส.
กระบี่ เขต 1
เมืองกระบี่, เหนือคลอง (เกาะศรีบอยา, คลองขนาน, คลองเขม้า, ตลิ่งชัน, เหนือคลอง)
- เตชิต ดำดี – ไทยสร้างไทย
- กิตติ กิตติธรกุล – ภูมิใจไทย
- ธนวัช ภูเก้าล้วน – ประชาธิปัตย์
- สรรเพ็ชญ ศรีสวัสดิ์ – รวมไทยสร้างชาติ
- ฮัจญีวิทย์ แดงกุล – เสรีรวมไทย
- ยุทธนา อ่าวลึกน้อย – เพื่อไทย
- วศิน สิริเกียรติกุล – ก้าวไกล
- ทับทิม พึ่งหล้า – ไทยภักดี
- ศิวกรณ์ เอ่งฉ้วน – พลังประชารัฐ
- สวลี หนูโส๊ะ – คลองไทย
กระบี่ เขต 2
เขาพนม, ปลายพระยา, อ่าวลึก
- สมใจ นวลนุ่น – รักษ์ผืนป่าประเทศไทย
- สมพร แต่งแก้ว – ก้าวไกล
- สรวิศทชากร เลขานุกิจ – พลังประชารัฐ
- ถิรเดช ตั้งมั่นก่อกิจ – ภูมิใจไทย
- สาคร เกี่ยวข้อง – ประชาธิปัตย์
- เจริง วรฤทธิ์ – เพื่อชาติไทย
- สุวรรณ อินพรหม – เพื่อไทย
- สุชีน เอ่งฉ้วน – รวมไทยสร้างชาติ
- ณรงค์ อุดมศรี – พลังธรรมใหม่
- ชูวงศ์ มณีกุล – เสรีรวมไทย
กระบี่ เขต 3
เกาะลันตา, คลองท่อม, เหนือคลอง (โคกยาง, ปกาสัย, ห้วยยูง), ลำทับ
- สฤษฏ์พงษ์ เกี่ยวข้อง – ภูมิใจไทย
- ศุภฤกษ์ มีล่าม – ก้าวไกล
- อนันต์ เขียวสด – พลังประชารัฐ
- อภินันท์ เป๋าเงิน – เสรีรวมไทย
- พิมพ์รพี พันธุ์วิชาติกุล – ประชาธิปัตย์
- กุศล วะเจดีย์ – เพื่อไทย
- ภูเบท บุตรสมัน – รวมไทยสร้างชาติ
- มานพ ปัทมาสังขพิทักษ์ – คลองไทย
ตรัง เขต 1
เมืองตรัง
- ยงยุทธ กูลเมือง – กรีน
- ถนอมพงษ์ หลีกภัย – รวมไทยสร้างชาติ
- กิตติพงศ์ ผลประยูร – พลังประชารัฐ
- ตุลกานต์ มักคุ้น – ประชาธิปัตย์
- รักษ์ บุญเจริญ – ภูมิใจไทย
- สรวีย์ ภัทรอิสริยาไชย – เพื่อไทย
- ศุภกร สุวรรณหมัด – ก้าวไกล
- มงคลสิษฐ์ มีสุข – เสรีรวมไทย
- อนัญญา สวัสดิสาร – ไทยสร้างไทย
- กฤตภาส สินไชย – ไทยภักดี
- เขมธนวัฒน์ ชูชาติวงศ์สกุล – รวมแผ่นดิน
- ประภัสสร นุ่มสวัสดิ์ – คลองไทย
- นงค์ ดำหมาน – เปลี่ยน
ตรัง เขต 2
รัษฎา, วังวิเศษ, ห้วยยอด
- โชติกา รักเมือง – ภูมิใจไทย
- สาทิตย์ วงศ์หนองเตย – ประชาธิปัตย์
- กฤตินี รุณแสง – รวมไทยสร้างชาติ
- ชรินทร์ ชูแก้ว – ไทยสร้างไทย
- สุริยะ นันตสินธุ์ – เพื่อไทย
- ทวี สุระบาล – พลังประชารัฐ
- ธัญกานต์ แก้วการดี – กรีน
- โยธิน ตุลยกุล – เสรีรวมไทย
- ชำนาญ ทองร่วง – รวมแผ่นดิน
- ปรีชา ยอดยิ่ง – ก้าวไกล
- อมตวาทิต สมานกุล – คลองไทย
- สุรพล ปานแก้ว – เปลี่ยน
ตรัง เขต 3
นาโยง, ปะเหลียน, ย่านตาขาว (นาชุมเห็น, ในควน, โพรงจระเข้, หนองบ่อ)
- นัทธพงศ์ ใจสมุทร – พลังประชารัฐ
- สุณัฐชา โล่สถาพรพิพิธ – ประชาธิปัตย์
- อลงกรณ์ คงฉาง – พลังธรรมใหม่
- อธิศ ภักดีนามฉวี – กรีน
- อำนวย นวลทอง – รวมไทยสร้างชาติ
- พัฒน์พงษ์ คงผลาญ – ภูมิใจไทย
- สไบทิพย์ ลิประพันธ์ – เพื่อไทย
- บุญโชค สังขาว – ไทยสร้างไทย
- ศิริขวัญ ปั้นทอง – ไทยภักดี
- ชัยยุทธ รองเดช – แรงงานสร้างชาติ
- แทนคุณ แตรดอน – เพื่อชาติ
- เกียรติกร กูมุดา – เสรีรวมไทย
- วิราว์ วัฒนกิจ – ก้าวไกล
- ไสว กองแก้ว – พลังปวงชนไทย
- สุกัญญา ช่วยด้วง – เปลี่ยน
- มูฮำมัดรุชดี เกปัน – คลองไทย
ตรัง เขต 4
กันตัง, ย่านตาขาว (เกาะเปียะ, ทุ่งกระบือ, ทุ่งค่าย, ย่านตาขาว), สิเกา
- ดิษฐ์ธนิน ภาคย์อิชณน์ – ภูมิใจไทย
- กาญจน์ ตั้งปอง – ประชาธิปัตย์
- สมบูรณ์ อุทัยเวียนกุล – รวมไทยสร้างชาติ
- บรรลือ ชูเวทย์ – พลังประชารัฐ
- วรสิทธิ์ จิเหลา – ไทยสร้างไทย
- กัญญาภัทร ศรีประสิทธิ์ – เพื่อชาติไทย
- ประจวบ เปโตรช่วย – เสรีรวมไทย
- สมปอง ศรีคง – ไทยภักดี
- สุพรรษา มะเหร็ม – ก้าวไกล
- วิโรจน์ ทองโอเอี่ยม – เพื่อไทย
- สุพรชัย พลฤทธิ์ – คลองไทย
- ดนเหลาะ เขาพรง – พลังปวงชนไทย
- ณัฐกร หวันมุสา – เปลี่ยน
นครศรีธรรมราช เขต 1
เมืองนครศรีธรรมราช (คลัง, ท่าเรือ, ท่าไร่, ท่าวัง, นาเคียน, ในเมือง, บางจาก, ปากนคร)
- รงค์ บุญสวยขวัญ – พลังประชารัฐ
- บุญฑริกา ยอดสุรางค์ – เพื่อไทย
- ปกรณ์ อารีกุล – ก้าวไกล
- สืบพงศ์ ธรรมชาติ – ไทยสร้างไทย
- ราชิต สุดพุ่ม – ประชาธิปัตย์
- จรัญ ขุนอินทร์ – ภูมิใจไทย
- โอฬาร สุตตะนาคา – ชาติพัฒนากล้า
- พูน แก้วภราดัย – รวมไทยสร้างชาติ
- อัมพาพันธ์ นิลประภา – เสรีรวมไทย
- ธีรพงศ์ สิทธา – ไทยภักดี
- ไชยวัฒน์ พัฒนเจริญวงศ์ษา – ทางเลือกใหม่
- สุภัทรศร รัตนพันธ์ – พลังปวงชนไทย
- รดาภัค อินคำน้อย – แนวทางใหม่
- วาสนา ระวังวงศ์ – ไทยสมาร์ท
นครศรีธรรมราช เขต 2
พระพรหม, เมืองนครศรีธรรมราช (กำแพงเซา, ไชยมนตรี, ท่าซัก, ท่างิ้ว, นาเคียน, นาทราย, ปากพูน, โพธิ์เสด็จ, มะม่วงสองต้น)
- วิเชียร สุขพันธุ์ – เสรีรวมไทย
- พสุธน โมคคัลลา กลับนุ้ย – ก้าวไกล
- ณัฎฐ์พัชร์ เศวตวงศ์สกุล – ไทยภักดี
- อุดร น้อยทับทิม – ประชาชาติ
- บุณยนุช สมพันธุ์ – ภูมิใจไทย
- สุภาพ ขุนศรี – พลังประชารัฐ
- สายัณห์ ยุติธรรม – รวมไทยสร้างชาติ
- ทรงศักดิ์ มุสิกอง – ประชาธิปัตย์
- อนุชา ขวัญคาวิน – ไทยสร้างไทย
- โชติ ชูสุวรรณ์ – เพื่อไทย
- สิทธิพงศ์ ชูวงค์ – สังคมประชาธิปไตยไทย
- ปรัชญาวิชญ์ นุ่มนวล – พลังปวงชนไทย
นครศรีธรรมราช เขต 3
ปากพนัง, หัวไทร
- พิทักษ์เดช เดชเดโช – ประชาธิปัตย์
- มานะ ยวงทอง – ภูมิใจไทย
- นนทิวรรธน์ นนทภักดิ์ – รวมไทยสร้างชาติ
- ชนิศา ชูเมือง – ก้าวไกล
- สัณหพจน์ สุขศรีเมือง – พลังประชารัฐ
- อนุชิต แก้วยวน – เสรีรวมไทย
- มนตรี เฉียบแหลม – เพื่อไทย
- คมสิน แก้วปลายคลอง – ไทยภักดี
- จันทร์เพ็ญ เกลี้ยงทอง – ทางเลือกใหม่
- เริงบพิธ เพชรคง – ไทยสร้างไทย
- ทศภณ ศรีสุขช่วย – ไทยสมาร์ท
นครศรีธรรมราช เขต 4
เฉลิมพระเกียรติ, ชะอวด, เชียรใหญ่
- ปรพล กันนิดา – เสรีรวมไทย
- สมคิด ไทรแก้ว – ไทยสร้างไทย
- อุ้ง ธรรมปรีชา – ก้าวไกล
- ยุทธการ รัตนมาศ – ประชาธิปัตย์
- สมศักดิ์ เมธา – เพื่อไทย
- อาญาสิทธิ์ ศรีสุวรรณ – พลังประชารัฐ
- ณัฐกิตติ์ หนูรอด – ภูมิใจไทย
- ศรราม แก้วตาทิพย์ – ไทยภักดี
- สิทธิรัก ทิพย์อักษร – ชาติพัฒนากล้า
- พงศ์สินธุ์ เสนพงศ์ – รวมไทยสร้างชาติ
- กฤษฎา เดชสุวรรณรัศมี – ไทยสมาร์ท
- จตุพร วิริยะพงศ์ – คลองไทย
นครศรีธรรมราช เขต 5
จุฬาภรณ์, ร่อนพิบูลย์, ลานสกา
- สนั่น พิบูลย์ – รวมไทยสร้างชาติ
- สุชาติ จิตติศักดิ์ – พลังประชารัฐ
- นงเยาว์ ประชุมทอง – ไทยสร้างไทย
- ชัยชนะ เดชเดโช – ประชาธิปัตย์
- สุรธัช เณรภักดี – ไทยภักดี
- เอกชัย ควรศิริ – ก้าวไกล
- วิรชัย สมัครธรรม – ภูมิใจไทย
- สุเทพ นาคสัน – ชาติพัฒนากล้า
- นิภา ฝั่งชลจิตต์ – เพื่อไทย
- ปรีชา ยะโส – เสรีรวมไทย
- มะลิวัลย์ ดาศรี – คลองไทย
- พัฒน์ ขำวิเศษ – ไทยสมาร์ท
นครศรีธรรมราช เขต 6
ทุ่งสง (กะปาง, เขาโร, ควนกรด, ชะมาย, ถ้ำใหญ่, ที่วัง, นาโพธิ์, นาไม้ไผ่, นาหลวงเสน, น้ำตก, ปากแพรก, หนองหงส์)
- ถาวรวัฒน์ คงแก้ว – เพื่อไทย
- ฟ้าแต่ง พงษ์ขันตรี – คลองไทย
- ภูมิไท ดีเป็นแก้ว – ไทยสร้างไทย
- ประกอบ รัตนพันธ์ – ประชาธิปัตย์
- สุธรรม จริตงาม – พลังประชารัฐ
- วีระวัฒน์ โพธิ์ทอง – ทางเลือกใหม่
- มนัส พรหมเพศ – เสรีรวมไทย
- ปิยวัฒน์ สิริพันธ์พงศ์ – ก้าวไกล
- สมศักดิ์ แสงอารยะกุล – ภูมิใจไทย
- ฉัตรชัย ธนาวุฒิ – รวมไทยสร้างชาติ
- ทนงศักดิ์ พิทักษ์วงศ์ – ไทยภักดี
- นเรศ เกสรินทร์ – ชาติพัฒนากล้า
- นิโรธ บุญปราบ – พลังสังคมใหม่
- อะภินัน สุขเกษม – พลังปวงชนไทย
นครศรีธรรมราช เขต 7
ถ้ำพรรณรา, ทุ่งใหญ่, ทุ่งสง (เขาขาว), บางขัน
- วิชิตร โมสิกานนท์ – เพื่อไทย
- ธีรพงษ์ เพิ่ม – รวมไทยสร้างชาติ
- คมเดช มัชฌิมวงศ์ – พลังประชารัฐ
- ศุภชัย เครือจันทร์ – ไทยสร้างไทย
- พุฒิพงศ์ ลุ่ยจิ๋ว – ก้าวไกล
- ษฐา ขาวขำ – ภูมิใจไทย
- ชินวรณ์ บุณยเกียรติ – ประชาธิปัตย์
- สมชาย จาบจง – เสรีรวมไทย
- จิราภรณ์ ไชยฤกษ์ – ไทยภักดี
- รัตชฎา สุขมาก – คลองไทย
- พิษณุ รสมาลี – ทางเลือกใหม่
- กฤตภาส ชาญสวัสดิ์ – พลังปวงชนไทย
- เจริญวิทย์ แก้วแสน – ไทยสมาร์ท
นครศรีธรรมราช เขต 8
ฉวาง, ช้างกลาง, นาบอน, พิปูน
- สุนทร รักษ์รงค์ – พลังประชารัฐ
- ปรีชานนท์ สรรพจิตต์ – ก้าวไกล
- มุกดาวรรณ เลื่องสีนิล – ภูมิใจไทย
- ธนชาต ศรีเปารยะ – ไทยภักดี
- กชพร ราชรักษ์ – ไทยสร้างไทย
- ปุณณ์สิริ บุณยเกียรติ – ประชาธิปัตย์
- เรขา ปรีชาวัย – รวมไทยสร้างชาติ
- เชาวศิลป์ บุญประดิษฐ์ – เพื่อไทย
- ราณี ใจเย็น – คลองไทย
- พลวรรฒน์ ธรรมโสภณ – เสรีรวมไทย
- พิเชษฐ รัตนพันธ์ – ทางเลือกใหม่
- กฤษณา ศิริผล – ไทยสมาร์ท
นครศรีธรรมราช เขต 9
ท่าศาลา (ดอนตะโก, ท่าศาลา, ไทยบุรี, โพธิ์ทอง, โมคลาน, หัวตะพาน)
- พิชาญศักดิ์ บุญมาศ – พลังประชารัฐ
- สุรินทร์ เมฆาวรรณ – ชาติพัฒนากล้า
- พชร สงประเสริฐ – ไทยสร้างไทย
- พีรกิตติ์ แก้วนก – ก้าวไกล
- อวยพรศรี เชาวลิต – ประชาธิปัตย์
- หมอผึ้ง วิเชียร – ภูมิใจไทย
- อภิวิชญ์ รยนตรีกาล – เสรีรวมไทย
- อำนวย ยุติธรรม – รวมไทยสร้างชาติ
- ฤทธิโชค ชัยฤกษ์ – ไทยภักดี
- สุทัศน์ ดาราไกย – คลองไทย
- จรัญ ศรีสุข – เพื่อไทย
นครศรีธรรมราช เขต 10
ขนอม, ท่าศาลา (กลาย, ตลิ่งชัน, ท่าขึ้น, สระแก้ว), สิชล
- ศิลป์ชัย สุนทรมัฏฐ์ – ประชาธิปัตย์
- ภูริณัฐ ใจสนุก – ไทยสร้างไทย
- สุธรรม คงรอด – คลองไทย
- สัญญา แพลือ – ไทยภักดี
- สุชาติ ชนะคุ้ม – เสรีรวมไทย
- ชุ้น กังสุกุล – พลังประชารัฐ
- นิชนา ลาภานันต์ – ก้าวไกล
- ประเสริฐ สายทองแท้ – ภูมิใจไทย
- วรพันธ์ ทองหมัน – เพื่อชาติ
- ปรมาภรณ์ บริบูรณ์ – เพื่อไทย
- พิมพ์ภัทรา วิชัยกุล – รวมไทยสร้างชาติ
- เอกวิทย์ ศรีเจริญ – ไทยสมาร์ท